ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
ดู: 133|ตอบกลับ: 36

รบกวนพระนายครับ

[คัดลอกลิงก์]

34

0

ติดตาม

7

เครดิต

สมาชิกวัยปฐม

Rank: 1

ล่าสุด
15-6-2019
โพสต์เมื่อ 29-5-2019 19:23:03 |ดูโพสต์ทั้งหมด |只看大圖
องค์นี้มีพลังงานมั้ยครับ ให้คุณด้านไหนครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้องลงชื่อเข้าใช้ก่อน หลังจากนั้นจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก

605

2

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
16-6-2019
โพสต์เมื่อ 29-5-2019 19:57:48 |ดูโพสต์ทั้งหมด

ให้คุณทางด้าน ทำให้สูญเสียพรหมจรรย์

34

0

ติดตาม

7

เครดิต

ล่าสุด
15-6-2019
โพสต์เมื่อ 29-5-2019 21:01:16 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Mayawea ตอบกลับเมื่อ 29-5-2019 19:57
ให้คุณทางด้าน ทำให้สูญเสียพรหมจรรย์

คืองี้นะครับ ผมถามพระนายย
ถ้าคุณMayawea มีวุฒิภาวะ มีการศึกษา คุณไม่น่าจะมาป่วนกระทู้คนอื่นแบบนี้นะครับ

สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล
ก้านบัวบอกลึกตื้น ชลธาร. มารยาทส่อสันดาน ชาติเชื้อ. ฝากไว้นะครับ

ผมไม่รู้พวกคุณทะเลาะกันเรื่องอะไร แต่ไม่ควรมาก้าวก่ายกับกระทู้ของผม ผมไม่ได้อยากจะว่าถ้าคุณไม่มาก้าวก่ายผมก็คงไม่สนอะไร

605

2

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
16-6-2019
โพสต์เมื่อ 29-5-2019 21:49:04 |ดูโพสต์ทั้งหมด
thaigamesthai ตอบกลับเมื่อ 29-5-2019 21:01
คืองี้นะครับ ผมถามพระนายย ถ้าคุณMayawea มีวุฒิภาวะ มีการศึกษา คุณไม่น่าจะมาป่วนกระทู้คนอื่นแบบนี้นะครับ สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล ก้านบัวบอกลึกตื้น ชลธาร. มารยาทส่อสันดาน ชาติเชื้อ. ฝากไว้นะครับ ผมไม่รู้พวกคุณทะเลาะกันเรื่องอะไร แต่ไม่ควรมาก้าวก่ายกับกระทู้ของผม ผมไม่ได้อยากจะว่าถ้าคุณไม่มาก้าวก่ายผมก็คงไม่สนอะไร

สาเหตุที่ผมเข้ามาตอบให้ เพราะผมพอจะรู้ว่า ขุนแผนรุ่นนี้ ใช้ทางเสน่ห์เจ้าชู้

และสาเหตุที่สำคัญคือ ช่วงหลังๆนี้ พระนายบ่นว่าเบื่อ อยากจะเลิกตรวจพระ

แต่ในเมื่อยังมีคนตั้งกระทู้ถาม พระนายก็เลิกตรวจไม่ได้ เพราะมันเป็นคำสั่งจากเบื้องบน

จะเลิกได้ก็ต่อเมื่อ ไม่มีคนถามแล้วเท่านั้น

แล้วผมสังเกตเห็นแต่ละคน ไม่เคยมีความเกรงใจ พระนาย  ถามไปแล้ว ตอบไปแล้ว

ร้อยองค์พันองค์ ไม่เคยรู้จักพอ คำว่า ความเกรงใจมีักันบ้างไหม  รู้ไหมว่า การตรวจพลังงานพระนั้น

มันต้องอาศัยสมาธิ และสูญเสียพลังงาน  สูญเสียเวลา  หรือเห็นว่า ตอบให้ฟรี ก็เลยไม่ต้องมีความเกรงใจกัน

ผมสังเกตว่า ช่วงหลังๆมานี้ พระนาย ก็ไม่ค่อยอยากจะตอบสักเท่าไหร่ แสดงว่า คงเบื่อหน้าคนถามเต็มทีแล้ว

ไม่รู้เมื่อไหร่จะเลิกถามสักที เขาจะได้เอาเวลาไปทำมาหากินอย่างอื่นบ้าง  

107

20

ติดตาม

773

เครดิต

สมาชิกวัยอุดม

Rank: 4

ล่าสุด
16-6-2019
โพสต์เมื่อ 29-5-2019 22:03:02 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Mayawea ตอบกลับเมื่อ 29-5-2019 21:49
สาเหตุที่ผมเข้ามาตอบให้ เพราะผมพอจะรู้ว่า ขุนแผนรุ่นนี้ ใช้ทางเสน่ห์เจ้าชู้ และสาเหตุที่สำคัญคือ ช่วงหลังๆนี้ พระนายบ่นว่าเบื่อ อยากจะเลิกตรวจพระ แต่ในเมื่อยังมีคนตั้งกระทู้ถาม พระนายก็เลิกตรวจไม่ได้ เพราะมันเป็นคำสั่งจากเบื้องบน จะเลิกได้ก็ต่อเมื่อ ไม่มีคนถามแล้วเท่านั้น แล้วผมสังเกตเห็นแต่ละคน ไม่เคยมีความเกรงใจ พระนาย ถามไปแล้ว ตอบไปแล้ว ร้อยองค์พันองค์ ไม่เคยรู้จักพอ คำว่า ความเกรงใจมีักันบ้างไหม รู้ไหมว่า การตรวจพลังงานพระนั้น มันต้องอาศัยสมาธิ และสูญเสียพลังงาน สูญเสียเวลา หรือเห็นว่า ตอบให้ฟรี ก็เลยไม่ต้องมีความเกรงใจกัน ผมสังเกตว่า ช่วงหลังๆมานี้ พระนาย ก็ไม่ค่อยอยากจะตอบสักเท่าไหร่ แสดงว่า คงเบื่อหน้าคนถามเต็มทีแล้ว ไม่รู้เมื่อไหร่จะเลิกถามสักที เขาจะได้เอาเวลาไปทำมาหากินอย่างอื่นบ้าง

ก๊ากกกกกก  คุณ Thai. และ.ทุกท่าน

ควาย Mayawea. ตัวนี้. นอกจาก มัน จะ โ ง่. แล้ว

มัน ยัง ชอบ. โ ก ห ก. !

แม้แต่. พระหลวงปู่ทวด. รางวัลพระราชทาน

ควาย Mayawea. มัน ยัง ลบหลู่

และ ข้างล่าง นี้  ตือ   เหตุ แห่ง. อกุสลบาปกรรมชั่ว
ที่
ควาย Mayawea
มัน พิมพ์ และ โพส. ลบหลู่ หลวงปู่ทวด  ว่า

ห้ อ ย ไ ป ห นั ก ค อ เ ป ล่ า !
ห้ อ ย ไ ป ห นั ก ค อ เ ป ล่ า !

107

20

ติดตาม

773

เครดิต

ล่าสุด
16-6-2019
โพสต์เมื่อ 29-5-2019 22:14:26 |ดูโพสต์ทั้งหมด
thaigamesthai ตอบกลับเมื่อ 29-5-2019 21:01
คืองี้นะครับ ผมถามพระนายย ถ้าคุณMayawea มีวุฒิภาวะ มีการศึกษา คุณไม่น่าจะมาป่วนกระทู้คนอื่นแบบนี้นะครับ สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล ก้านบัวบอกลึกตื้น ชลธาร. มารยาทส่อสันดาน ชาติเชื้อ. ฝากไว้นะครับ ผมไม่รู้พวกคุณทะเลาะกันเรื่องอะไร แต่ไม่ควรมาก้าวก่ายกับกระทู้ของผม ผมไม่ได้อยากจะว่าถ้าคุณไม่มาก้าวก่ายผมก็คงไม่สนอะไร

ใช่แล้วครับ. คุณ thai

ค ว า ย
Mayawea  ตัวนี้ มันสอนเท่าไหร่. ๆ.  มัน ก็ ไม่รู้ จัก. มารยาท

ควาย
Mayawea. มันถึง ได้.ชอบเข้ามา ก่อกวน สร้างความเดือดร้อน ให้. คนอื่น. ไม่เว้นแต่ละวัน

แม้แต่

หลวงปู่ทองทิพย์. ซึ่ง เป็น พระมี อภิญญา

ยัง. ถูก มัน ลบหลู่พิมพ์.ด่า. ว่า.  จน. เสียหาย

605

2

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
16-6-2019
โพสต์เมื่อ 29-5-2019 22:15:35 |ดูโพสต์ทั้งหมด
พระนายย ตอบกลับเมื่อ 29-5-2019 22:03
ก๊ากกกกกก คุณ Thai. และ.ทุกท่าน ควาย Mayawea. ตัวนี้. นอกจาก มัน จะ โ ง่. แล้ว มัน ยัง ชอบ. โ ก ห ก. ! แม้แต่. พระหลวงปู่ทวด. รางวัลพระราชทาน ควาย Mayawea. มัน ยัง ลบหลู่ และ ข้างล่าง นี้ ตือ เหตุ แห่ง. อกุสลบาปกรรมชั่ว ที่ ควาย Mayawea มัน พิมพ์ และ โพส. ลบหลู่ หลวงปู่ทวด ว่า ห้ อ ย ไ ป ห นั ก ค อ เ ป ล่ า ! ห้ อ ย ไ ป ห นั ก ค อ เ ป ล่ า ! ห้ อ ย ไ ป ห นั ก ค อ เ ป ล่ า !

ก๊ากกๆๆๆ  ทุกท่านครับ  กระบือนายบอกว่าเบื่อการตรวจพระแล้ว อยากจะกลับไปไถนาแบบเก่า

แต่พวกลูกกระบือหลานกระบือ ไม่ยอมเลิกถามสักที เลยยังเลิกไม่ได้

ทุกวันนี้เบื่อมาก  อยากกลับไปไถนาเต็มทีแล้วครับ  

605

2

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
16-6-2019
โพสต์เมื่อ 29-5-2019 22:23:04 |ดูโพสต์ทั้งหมด
พระนายย ตอบกลับเมื่อ 29-5-2019 22:14
ใช่แล้วครับ. คุณ thai ค ว า ย Mayawea ตัวนี้ มันสอนเท่าไหร่. ๆ. มัน ก็ ไม่รู้ จัก. มารยาท ควาย Mayawea. มันถึง ได้.ชอบเข้ามา ก่อกวน สร้างความเดือดร้อน ให้. คนอื่น. ไม่เว้นแต่ละวัน แม้แต่ หลวงปู่ทองทิพย์. ซึ่ง เป็น พระมี อภิญญา ยัง. ถูก มัน ลบหลู่พิมพ์.ด่า. ว่า. จน. เสียหาย

กระบือนายบอกว่า พวกลูกกระบือหลานกระบือเหล่านี้  สอนเท่าไหร่ไม่รู้จักจำ

อีกทั้งไม่มีมารยาท ชอบมารบกวน ตั้งกระทู้ถาม ขอให้ตรวจพระให้อยู่เนืองๆ

จะสอนวิธีตรวจให้ไปตรวจเอาเองก็ไม่ยอมเรียน เอาแต่รบกวนกระบือนายอยู่ร่ำไป

กระบือนายไม่รู้จะทำไง เลยวานให้ผมมาพูดให้ครับพี่น้อง

107

20

ติดตาม

773

เครดิต

ล่าสุด
16-6-2019
โพสต์เมื่อ 29-5-2019 22:29:23 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Mayawea ตอบกลับเมื่อ 29-5-2019 22:15
ก๊ากกๆๆๆ ทุกท่านครับ กระบือนายบอกว่าเบื่อการตรวจพระแล้ว อยากจะกลับไปไถนาแบบเก่า แต่พวกลูกกระบือหลานกระบือ ไม่ยอมเลิกถามสักที เลยยังเลิกไม่ได้ ทุกวันนี้เบื่อมาก อยากกลับไปไถนาเต็มทีแล้วครับ

ก๊ากกกก คุณ thai และ ทุกท่าน
จงมาร่วมกันดู

ค ว า ย Mayawea  ตัวนี้ กัน

นอกจาก ควาย Mayawea มันจะชอบ โกหก แล้ว
หลวงปู่ทองทิพย์. ซึ่ง เป็น พระมี อภิญญายัง. ถูก มัน ลบหลู่ ด่า ว่า.  จน. เสียหาย

และคือ. หลักฐาน ที่.  มันให้ร้าย ป้ายสี. ลบหลู่

หลวงปู่ทองทิพย์. ว่า

ตั้งชื่อวัดตัวเองว่า วัดป่าสีดาพระรามพระลักษณ์รัตนโคตรหรือวะ ไอ้พระนายหัวดอย    ชื่อวัดเนี่ยะมันบ่งบอกชัดเจนอยู่แล้วว่า คนตั้งต้องมีความนับถือพระรามพระลักษณ์และนางสีดา  ซึ่งแสดงว่า เป็นมิจฉาทิฏฐิ

605

2

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
16-6-2019
โพสต์เมื่อ 29-5-2019 22:33:43 |ดูโพสต์ทั้งหมด
พระนายย ตอบกลับเมื่อ 29-5-2019 22:29
ก๊ากกกก คุณ thai และ ทุกท่าน จงมาร่วมกันดู ค ว า ย Mayawea ตัวนี้ กัน นอกจาก ควาย Mayawea มันจะชอบ โกหก แล้ว หลวงปู่ทองทิพย์. ซึ่ง เป็น พระมี อภิญญายัง. ถูก มัน ลบหลู่ ด่า ว่า. จน. เสียหาย และคือ. หลักฐาน ที่. มันให้ร้าย ป้ายสี. ลบหลู่ หลวงปู่ทองทิพย์. ว่า ตั้งชื่อวัดตัวเองว่า วัดป่าสีดาพระรามพระลักษณ์รัตนโคตรหรือวะ ไอ้พระนายหัวดอย  ชื่อวัดเนี่ยะมันบ่งบอกชัดเจนอยู่แล้วว่า คนตั้งต้องมีความนับถือพระรามพระลักษณ์และนางสีดา ซึ่งแสดงว่า เป็นมิจฉาทิฏฐิ

ก๊ากๆๆๆ  ทุกท่านครับ กระบือนาย บอกว่า เบื่อ  อยากเลิกตรวจพระเต็มทีแล้ว

แต่ยังปากแข็ง ไม่ยอมรับ แต่อาการมันฟ้องครับพี่น้อง

กระเบื่อนาย ยังบอกอีกว่า เบื่อพวกตั้งคำถามฟรี  เงินทองไม่เคยจ่าย ไม่รู้จักเกรงอกเกรงใจคนอื่น

107

20

ติดตาม

773

เครดิต

ล่าสุด
16-6-2019
โพสต์เมื่อ 29-5-2019 22:34:07 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Mayawea ตอบกลับเมื่อ 29-5-2019 22:23
กระบือนายบอกว่า พวกลูกกระบือหลานกระบือเหล่านี้ สอนเท่าไหร่ไม่รู้จักจำ อีกทั้งไม่มีมารยาท ชอบมารบกวน ตั้งกระทู้ถาม ขอให้ตรวจพระให้อยู่เนืองๆ จะสอนวิธีตรวจให้ไปตรวจเอาเองก็ไม่ยอมเรียน เอาแต่รบกวนกระบือนายอยู่ร่ำไป กระบือนายไม่รู้จะทำไง เลยวานให้ผมมาพูดให้ครับพี่น้อง

ก๊ากกกก

คุณ thai และ ทุกท่าน

ค ว า ย Mayawea  ตัวนี้ กัน

นอกจาก ควาย Mayawea มันจะชอบ โกหก แล้ว
หลวงปู่ทองทิพย์. ซึ่ง เป็น พระมี อภิญญายัง. ถูก มัน ลบหลู่ ด่า ว่า.  จน. เสียหาย

และคือ. หลักฐาน ที่.  มันให้ร้าย ป้ายสี. ลบหลู่

ตั้งชื่อวัดตัวเองว่า วัดป่าสีดาพระรามพระลักษณ์รัตนโคตรหรือวะ ไอ้พระนายหัวดอย    ชื่อวัดเนี่ยะมันบ่งบอกชัดเจนอยู่แล้วว่า คนตั้งต้องมีความนับถือพระรามพระลักษณ์และนางสีดา  ซึ่งแสดงว่า เป็นมิจฉาทิฏฐิ

605

2

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
16-6-2019
โพสต์เมื่อ 29-5-2019 22:39:27 |ดูโพสต์ทั้งหมด
พระนายย ตอบกลับเมื่อ 29-5-2019 22:34
ก๊ากกกก คุณ thai และ ทุกท่าน จงมาร่วมกันดู ค ว า ย Mayawea ตัวนี้ กัน นอกจาก ควาย Mayawea มันจะชอบ โกหก แล้ว หลวงปู่ทองทิพย์. ซึ่ง เป็น พระมี อภิญญายัง. ถูก มัน ลบหลู่ ด่า ว่า. จน. เสียหาย และคือ. หลักฐาน ที่. มันให้ร้าย ป้ายสี. ลบหลู่ หลวงปู่ทองทิพย์. ว่า ตั้งชื่อวัดตัวเองว่า วัดป่าสีดาพระรามพระลักษณ์รัตนโคตรหรือวะ ไอ้พระนายหัวดอย  ชื่อวัดเนี่ยะมันบ่งบอกชัดเจนอยู่แล้วว่า คนตั้งต้องมีความนับถือพระรามพระลักษณ์และนางสีดา ซึ่งแสดงว่า เป็นมิจฉาทิฏฐิ

ก๊ากๆๆๆ ทุกท่านครับ กระบือนายไม่เคยปฏิเสธ  แสดงว่ายอมรับ

ว่าเบื่อไอ้พวกลูกกระบือหลานกระบือที่ชอบมาตั้งคำถามให้ตรวจพระฟรีมากๆๆๆ    กระบือนายมันเบื่อ

แต่มันไม่กล้าพูด กลัวเสียฟอร์มครับพี่น้อง

34

0

ติดตาม

7

เครดิต

ล่าสุด
15-6-2019
โพสต์เมื่อ 29-5-2019 23:25:27 |ดูโพสต์ทั้งหมด
พระนายย ตอบกลับเมื่อ 29-5-2019 22:34

รบกวนพระนาย ด้วยครับ

107

20

ติดตาม

773

เครดิต

ล่าสุด
16-6-2019
โพสต์เมื่อ 30-5-2019 02:53:29 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Mayawea ตอบกลับเมื่อ 29-5-2019 22:39
ก๊ากๆๆๆ ทุกท่านครับ กระบือนายไม่เคยปฏิเสธ แสดงว่ายอมรับ ว่าเบื่อไอ้พวกลูกกระบือหลานกระบือที่ชอบมาตั้งคำถามให้ตรวจพระฟรีมากๆๆๆ  กระบือนายมันเบื่อ แต่มันไม่กล้าพูด กลัวเสียฟอร์มครับพี่น้อง

ก๊ากกกก คุณ thai และ ทุกท่าน

ค ว า ย Mayawea  ตัวนี้ มันชอบโกหก
และ

107

20

ติดตาม

773

เครดิต

ล่าสุด
16-6-2019
โพสต์เมื่อ 30-5-2019 03:19:07 |ดูโพสต์ทั้งหมด
thaigamesthai ตอบกลับเมื่อ 29-5-2019 23:25
รบกวนพระนาย ด้วยครับ

คุ ณ. thai.   

คุณ. เห็น. แล้ว. ใช่ไหม ?   ว่า
สันดาน ของ . ควาย Mayawea ตัวนี้. มั น ช อ บ โ ก ห ก !

......

และ
ขุนแผน. องค์. ใน. กระทู้ นี้ ของ คุณ
เป็น
ของ ยุคหลัง
แม้ ใน สี. จะมี พลัง่งาน. แต่ ยังไม่ใช่  องค์ ที่สุด

605

2

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
16-6-2019
โพสต์เมื่อ 30-5-2019 12:23:12 |ดูโพสต์ทั้งหมด
พระนายย ตอบกลับเมื่อ 30-5-2019 03:19
คุ ณ. thai. คุณ. เห็น. แล้ว. ใช่ไหม ? ว่า สันดาน ของ . ควาย Mayawea ตัวนี้. มั น ช อ บ โ ก ห ก ! ...... และ ขุนแผน. องค์. ใน. กระทู้ นี้ ของ คุณ เป็น ของ ยุคหลัง แม้ ใน สี. จะมี พลัง่งาน. แต่ ยังไม่ใช่ องค์ ที่สุด

ก๊ากๆๆๆ

เบื่อพวกตรวจพลังงานพระด้วยโปรแกรมโปโต้ช็อป แยกเม็ดสี
(มิน่า ถึงได้บอกว่าการตรวจพระเป็นวิทยาศาสตร์ ที่แท้ก็แบบนี้เอง)
พลังงานอยู่ในสีของพระ  แล้วถ้าพระองค์ไหนไม่มีสีแล้วทำไง  มีแต่กระบือเท่านั้นที่ใช้วิธีนี้

605

2

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
16-6-2019
โพสต์เมื่อ 30-5-2019 12:41:15 |ดูโพสต์ทั้งหมด

ทุกท่านครับ  กระบือนายไม่ใช่กระบือธรรมดา แต่ทว่าเป็นกระบือประเภททรพีด้วย

ไอ้กระผมรึ เห็นกระบือนายชอบมาบ่นว่า เบื่อไอ้พวกมาตั้งคำถามให้ตรวจพระ  อยากจะเลิกตอบแล้ว

กระบือนายบอกว่า  บางทีขนาดแกล้งทำเป็นมองไม่เห็นแล้ว มันก็ยังหน้าทนมาตั้งคำถามดักหน้าอีก

บางวัน มีคนเข้าไปคอมเม้นต์ กระบือนายดีใจ รีบเข้าไปผสมโรง หวังจะใช้เป็นข้ออ้างว่า กระทู้ถูกป่วน

ตรวจไม่ได้  แต่ไอ้พวกลูกกระบือหลานกระบือมันก็ยังตามตื๊อไม่เลิกรา

บางที ขนาดไม่มีใครเข้าไปป่วน  กระบือนายยังอุตส่าห์โพสต์ข้อความโจมตีว่ามีคนป่วน

หวังให้ไอ้คนที่ถุกโจมตีนั้น เข้าไปเถียง  เพื่อกระบือนายจะได้ใช้เป็นข้ออ้างไม่ต้องตรวจพระ

แต่ไอ้พวกลูกกระบือหลานกระบือ มันก็ตื๊อไม่เลิก ไปตั้งกระทู้ใหม่ถามอีก

เรื่องทำนองนี้ ทำให้กระบือกลุ้ม เพราะไม่รู้จะไล่ยังไงดี  ก็เลยมาบ่นกับผม

ไอ้ผมก็เห็นใจว่า กระบือนายไม่กล้าพูดเอง  ผมจึงอาสามาช่วยพูดให้ ถือเป็นการทำบุญคุณให้กระบือนาย

แต่กระบือนาย แทนที่มันจะสำนึกในพระคุณว่าผมมาช่วยพูดให้  มันกลับมาโจมตีด่าว่าผมครับพี่น้องครับ

ดังนั้น กระบือนาย จึงจัดเป็นพวกทรพี  ไม่คำนึงถึงบุญคุณที่ผมอุตส่าห์ช่วย...

107

20

ติดตาม

773

เครดิต

ล่าสุด
16-6-2019
โพสต์เมื่อ 30-5-2019 12:50:36 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Mayawea ตอบกลับเมื่อ 30-5-2019 12:23
ก๊ากๆๆๆ เบื่อพวกตรวจพลังงานพระด้วยโปรแกรมโปโต้ช็อป แยกเม็ดสี (มิน่า ถึงได้บอกว่าการตรวจพระเป็นวิทยาศาสตร์ ที่แท้ก็แบบนี้เอง) พลังงานอยู่ในสีของพระ แล้วถ้าพระองค์ไหนไม่มีสีแล้วทำไง มีแต่กระบือเท่านั้นที่ใช้วิธีนี้

ก๊ากกกกกก ทุกท่าน
ควาย Mayawea   มันหลงโง่. คิดว่า ตรวจ จาก เม็ดสี.

แท้ที่จริงแล้ว

การตรวจ พลังงาน คือ การอาศัย. พระ เข้าไปตรวจหา. พลังงาน ใน สี ของ วัตถุ

107

20

ติดตาม

773

เครดิต

ล่าสุด
16-6-2019
โพสต์เมื่อ 30-5-2019 12:57:55 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Mayawea ตอบกลับเมื่อ 30-5-2019 12:41
ทุกท่านครับ กระบือนายไม่ใช่กระบือธรรมดา แต่ทว่าเป็นกระบือประเภททรพีด้วย ไอ้กระผมรึ เห็นกระบือนายชอบมาบ่นว่า เบื่อไอ้พวกมาตั้งคำถามให้ตรวจพระ อยากจะเลิกตอบแล้ว กระบือนายบอกว่า บางทีขนาดแกล้งทำเป็นมองไม่เห็นแล้ว มันก็ยังหน้าทนมาตั้งคำถามดักหน้าอีก บางวัน มีคนเข้าไปคอมเม้นต์ กระบือนายดีใจ รีบเข้าไปผสมโรง หวังจะใช้เป็นข้ออ้างว่า กระทู้ถูกป่วน ตรวจไม่ได้ แต่ไอ้พวกลูกกระบือหลานกระบือมันก็ยังตามตื๊อไม่เลิกรา บางที ขนาดไม่มีใครเข้าไปป่วน กระบือนายยังอุตส่าห์โพสต์ข้อความโจมตีว่ามีคนป่วน หวังให้ไอ้คนที่ถุกโจมตีนั้น เข้าไปเถียง เพื่อกระบือนายจะได้ใช้เป็นข้ออ้างไม่ต้องตรวจพระ แต่ไอ้พวกลูกกระบือหลานกระบือ มันก็ตื๊อไม่เลิก ไปตั้งกระทู้ใหม่ถามอีก เรื่องทำนองนี้ ทำให้กระบือกลุ้ม เพราะไม่รู้จะไล่ยังไงดี ก็เลยมาบ่นกับผม ไอ้ผมก็เห็นใจว่า กระบือนายไม่กล้าพูดเอง ผมจึงอาสามาช่วยพูดให้ ถือเป็นการทำบุญคุณให้กระบือนาย แต่กระบือนาย แทนที่มันจะสำนึกในพระคุณว่าผมมาช่วยพูดให้ มันกลับมาโจมตีด่าว่าผมครับพี่น้องครับ ดังนั้น กระบือนาย จึงจัดเป็นพวกทรพี ไม่คำนึงถึงบุญคุณที่ผมอุตส่าห์ช่วย...

ก๊ากกกกกก  คุณ Thai. และ.ทุกท่าน

ควาย Mayawea. ตัวนี้. นอกจาก มัน จะ โ ง่. แล้ว

มัน ยัง ชอบ. โ ก ห ก. !

แม้แต่. พระหลวงปู่ทวด. รางวัลพระราชทาน

ควาย Mayawea. มัน ยัง ลบหลู่

และ ข้างล่าง นี้  ตือ   เหตุ แห่ง. อกุสลบาปกรรมชั่ว
ที่
ควาย Mayawea
มัน พิมพ์ และ โพส. ลบหลู่ หลวงปู่ทวด  ว่า

ห้ อ ย ไ ป ห นั ก ค อ เ ป ล่

605

2

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
16-6-2019
โพสต์เมื่อ 30-5-2019 17:26:03 |ดูโพสต์ทั้งหมด

ก๊ากๆๆๆๆ ทุกท่านครับ  กระบือนายยังแถไม่เลิกครับ

กระบือนาย  บรรพบุรุษของ ลูกกระบือหลานกระบือ

กระบือนาย  บรรพบุรุษของ ลูกกระบือหลานกระบือ

107

20

ติดตาม

773

เครดิต

ล่าสุด
16-6-2019
โพสต์เมื่อ 30-5-2019 18:14:47 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Mayawea ตอบกลับเมื่อ 30-5-2019 17:26
ก๊ากๆๆๆๆ ทุกท่านครับ กระบือนายยังแถไม่เลิกครับ กระบือนาย บรรพบุรุษของ ลูกกระบือหลานกระบือ กระบือนาย บรรพบุรุษของ ลูกกระบือหลานกระบือ กระบือนาย บรรพบุรุษของ ลูกกระบือหลานกระบือ

ก๊ากกกกกก. ทุกท่าน

.   เมื่อ. ควาย Mayawea มันได้ เห็น.
  พระปางเปิดโลก  ที่ มี. กายจักรพรของ  พระนาย
มัน. ออกอาการกลัว.  จน. สารภาพ กับ ทุกคน ว่า

แปลกจริง
ทำไมผมมองรูปพระองค์นี้แล้วรู้สึกขนลุก  !

แปลกจริง  

ทำไมผมมองรูปพระองค์นี้แล้วรู้สึกขนลุก  !

แปลกจริง

605

2

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
16-6-2019
โพสต์เมื่อ 30-5-2019 18:33:57 |ดูโพสต์ทั้งหมด

ก๊ากๆๆๆๆ ทุกท่านครับ  กระบือนายยังแถไม่เลิกครับ

107

20

ติดตาม

773

เครดิต

ล่าสุด
16-6-2019
โพสต์เมื่อ 30-5-2019 18:41:27 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Mayawea ตอบกลับเมื่อ 30-5-2019 18:33
ก๊ากๆๆๆๆ ทุกท่านครับ กระบือนายยังแถไม่เลิกครับ กระบือนาย บรรพบุรุษของ ลูกกระบือหลานกระบือ กระบือนาย บรรพบุรุษของ ลูกกระบือหลานกระบือ กระบือนาย บรรพบุรุษของ ลูกกระบือหลานกระบือ

ก๊ากกกกกก. ทุกท่าน

.   เมื่อ. ควาย Mayawea มันได้ เห็น.
  พระปางเปิดโลก  ที่ มี. กายจักรพรของ  พระนาย
มัน. ออกอาการกลัว.  จน. สารภาพ กับ ทุกคน ว่า

แปลกจริง

แปลกจริง  

แปลกจริง

605

2

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
16-6-2019
โพสต์เมื่อ 30-5-2019 19:48:07 |ดูโพสต์ทั้งหมด

ก๊ากๆๆๆ ทุกท่านครับ  พระทางเสน่ห์ ไม่จำเป็นต้องมีพลังสูงมากครับ เพราะเราไม่ได้จะใช่ข่มใคร   การเลือกพระต้องดูที่วัตถุประสงค์ในการใช้ครับพี่น้อง  
ไม่ใช่บ้าพลัง

107

20

ติดตาม

773

เครดิต

ล่าสุด
16-6-2019
โพสต์เมื่อ 30-5-2019 20:31:55 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Mayawea ตอบกลับเมื่อ 30-5-2019 19:48
ก๊ากๆๆๆ ทุกท่านครับ พระทางเสน่ห์ ไม่จำเป็นต้องมีพลังสูงมากครับ เพราะเราไม่ได้จะใช่ข่มใคร  การเลือกพระต้องดูที่วัตถุประสงค์ในการใช้ครับพี่น้อง ไม่ใช่บ้าพลัง

ฮ่า ๆๆๆๆๆ

ทุกท่าน

Mayawea มันแสดง ความโง่ ออกมา อีกแล้ว
เพราะ
พระที่มี พลังงานสูงสุด ก็ มี. พลัง ทางเ ส น่ ห์ และ สามารถ ข่ ม พระที่มี ระดับ พลังงานต่ำกว่า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รูปแบบข้อความล้วน|ญาณทิพย์ yantip ดูดวง ดวงชะตา ราศี ตรวจกรรม ดูกรรม ธรรมะ องค์เทพ ทำนายฝัน ดวงชื่อ ฮวงจุ้ย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทัวร์บุญ สมาธิ ญาณ เทพ เทวดา พลังจิต ญาณทิพย์ yantip ดูดวง ดวงชะตา ราศี ตรวจกรรม ดูกรรม ธรรมะ องค์เทพ ทำนายฝัน ดวงชื่อ ฮวงจุ้ย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทัวร์บุญ สมาธิ ญาณ เทพ เทวดา พลังจิต

GMT+7, 16-6-2019 21:44 , Processed in 0.082837 second(s), 4 queries , Xcache On.