ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
ดู: 2564|ตอบกลับ: 28

ภาพบรรยากาศ งาน Yantip Meeting 6 สนุกสนานครื้นเครง 9 พ.น 57

[คัดลอกลิงก์]

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

ล่าสุด
17-1-2017

เหรียญผู้ก่อตั้งเว็บ

โพสต์เมื่อ 10-11-2014 03:15:10 |ดูโพสต์ทั้งหมด |只看大圖
งาน yantip meeting 6  ได้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี ด้วยความรู้ดีๆ ความรู้สึกดีๆที่มีให้กันในงานนี้

เป็นอีกกิจกรรมหนึ่งของเว็บญาณทิพย์ที่เราจะผลักดันให้เกิดกิจกรรมดีๆใหักับสังคมอีกช่องทางหนึ่ง

เราเป็นสังคมที่ไม่ใหญ่ แต่สิ่งที่ได้ทำและร่วมกันสร้างสรรค์นี้ ได้กลั่นเกลามาจากหัวใจที่ยิ่งใหญ่ของพวกเรา
ระหว่างผู้จัดงานนี้ คือ กระผมเอง รักไร้พ่าย  คณะทีมงาน และ บรรดาอาจารย์ญาณทิพย์ระดับ
หัวกะทิ หัวกะปิทั้งหลาย และรวมถึง ลูกทัวร์หรือญาติธรรมชาวญาณทิพย์ได้มาร่วมงานบุญที่แฝงด้วยมิตรภาพที่ดีให้แก่กัน

จากงานนี้ที่ดูเหมือนเป็นแค่งานบุญช่วยเหลือสังคมผู้สูงอายุ แต่หากใครได้มาสัมผัสจะรับรู้ได้ถึงความรู้สึกจริงใจ
ความประทับใจที่เรามีให้แก่กัน

แม้หลายคนจะมางานนี้เป็นครั้งแรก แต่ได้ทักทอสายใยแห่งกัลญาณมิตรเอาไว้ร่วมกันภายใต้งานบุญเล็กๆครั้งนี้

ผมในฐานะของผู้จัดงาน ขอตั้งเจตจำนงค์ที่จะจัดกิจกรรมเพื่อสังคม เพื่อเพื่อนมนุษย์ เช่นนี้ต่อๆไปเรื่อยๆ
เพราะการให้นั้นมันยิ่งใหญ่ อิ่มใจ และมีคุณค่ากับชีวิตเสมอ โดยเฉพาะการร่วมแรงร่วมใจกันให้ เป็นพลังที่ยิ่งใหญ่และศักดิ์สิทธิ์ที่สุด  

และผมเชื่อว่า จากการได้ร่วมกิจกรรมงานบุญ yantip meeting ดีๆเช่นนี้หรือเช่นที่ผ่านมา เป็นการฝึกใจเราให้เข้าถึงการเป็นผู้ให้ที่แท้จริง
เพราะโลกนี้ยังน่าอยู่ เพราะยังมีแสงสว่างแห่งการแบ่งปันคงอยู่

ทั้งผู้จัด ทีมงาน อาจารย์ และผู้ร่วมงาน

เชื่อผมเถอะว่า ความดีที่ได้ทำลงไปในการส่งมอบความสุขให้กับสังคม จะสะท้อนกลับมาหาเราเป็นความสุขยิ่งกว่าและสุขยิ่งขึ้น
ไม่ต้องรอถึงชาตินี้ แค่ในวันที่เราได้ทำก็เห็นผลแล้ว

และหากงานนี้ขาดตกบกพร่องประการใด ผมขออภัยทุกท่าน ณ ที่นี้ด้วย

ทุกความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ มาจากก้าวแรกอันเล็กน้อยเสมอ แต่เป็นก้าวที่ถูกทางบนถนนสู่ความเจริญที่ยั่งยืน

มันสำคัญที่ก้าวแรก

ความภาคภูมิใจในชีวิตมาจากจิตวิญญาณแห่งการให้

งานนี้บอกอะไรผมหลายๆอย่าง โดยเฉพาะเรื่องความรู้สึกดีๆ ความอบอุ่น ความจริงใจ ที่เงินทอง ชื่อเสียง หาซืัอไม่ได้

เพราะเงินทอง ชื่อเสียง ที่เราขวนขวายอยากได้มา แลกมาได้แค่สิ่งชั่วคราว แต่ความรู้สึกเต็มเปี่ยมด้วยมิตรภาพจะฝังอยู่ในใจพวกเราตลอดไป

หรือเรียกว่า ความประทับใจ

เมื่อผมจะจัดกิจกรรมเพื่อสังคมหรือเพื่อการกุศล ผมไม่เคยถามว่าจะมีใครมาช่วยงานไหม ไม่เคยรอว่าจะจัดช่วงไหนจึงเหมาะ
ไม่เคยคาดหวังว่าจะมีคนร่วมงานมากไหม ไม่เคยบังคับให้ อ.คนไหนต้องมาช่วยผม  ไม่เคยคำนวนจะต้องขาดทุนเท่าไหร่

ผมถามแค่ใจตัวเองว่า พร้อมจะไปสร้างความดีให้ถึงที่สุดหรือยัง ถ้าใจพร้อม อย่างอื่นเป็นแค่เรื่องรอง
เพราะเรื่องของบุญเป็นเรื่องของใจล้วนๆ

ถ้างานนี้ไม่มีใครมาช่วย ผมก็ทำของผมคนเดียว บรรยายคนเดียว  ดูดวงคนเดียว ออกค่างานคนเดีบว บริจาคคนเดียว
เหมือนผมกินคนเดียว แต่ผมอิ่มคนเดียว

ผมมีแนวคิดว่าถ้าอยากทำอะไร จะขอเอาใจและชีวิตเข้าแลก หลายๆงานที่ผมจัดมักขาดทุน
แต่ผมมีเงินเข้ามาให้ผมขาดทุนได้เรื่อยๆ เป็นการขาดทุนที่มีความสุข คือ มีเงินเข้ามาตลอดและแบ่งส่วนหนึ่งมาขาดทุน

แต่เงินผมไม่เคยหมดกระเป๋า ไม่ได้ทำงานประจำ ไม่ได้ทำธุรกิจ ไม่ได้ลงทุนอะไร

ผมแค่ลงทุนกับบุญกุศล ลงทุนกับสังคม  เพราะผลตอบแทนมันเกินคุ้มอย่างมาก ให้รายได้และปันผลไปถึงชาติหน้า

และหลายอย่างที่ผมทำแล้ว มักสำเร็จแบบปาฏิหาริย์ แต่ผมไม่ได้ปาฎิหาริย์คือเรื่องอัศจรรย์วิเศษ
แต่เป็นแค่ปรากฎการณ์ธรรมดาที่เป็นภาพสะท้อนของจิตใจที่มุ่งมั่นถึงที่สุด  
*
ชีวิตที่รุ่งเรืองกับชีวิตที่ล้มเหลว ต่างกันที่ ใจที่เต็มอิ่ม หรือใจที่ขาดแคลน   

เพราะผมรู้ว่า ความสำเร็จไม่ได้อยู่ที่ใคร และไม่ขึ้นกับใคร แต่ความสำเร็จอยู่ที่ใจ เพราะทุกอย่างสำเร็จได้ที่ใจ

ถ้าใจเราไม่แพ้ ชีวิตเราก็ไร้พ่าย  

ขอขอบคุณทุกท่านที่ได้มีส่วนร่วมในงานครั้งนี้ ทั้ง อาจารย์ญาณทิพย์ ทั้งทีมงาน และ ผู้ร่วมงานที่มางานและไม่ได้มางานแต่ได้ส่งปัจจัยร่วมบุญในงานนี้

..........................

สรุปยอดเงินทั้งหมดในงาน Yantip Meeting 6

แยกเป็น 2 อย่าง

คือ 1 เงินที่โอนเป็นค่าเข้างานผ่านธนาคาร ได้ทั้งหมด 13,624 บาท และ เงินโอนมาเพื่อบริจาคทำบุญผู้สูงอายุ ทั้งหมด 9351

รวมทั้งสิ้น 22,975 บาท

2 เงินที่ได้จากกิจกรรมต่างๆในวันงาน ทั้งการดูดวงการกุศล การประมูลวัตถุมงคล การบริจาคทำบุญในงาน และการมาจ่ายค่างานหน้างาน
รวมทั้งสิ้น 40,960

รวมเงินที่ได้ทั้งหมด

63,935   บาท

และตามที่ได้แจ้งในกระทู้ว่า จะขอหักค่าใช้จ่ายในงานนี้
ได้แก่

ค่าเช่าสถานที่  11,500  บาท
ค่าพนักงานทางเทคนิคและแม่บ้าน  2400 บาท
ค่าอาหารและน้ำดื่มและค่าส่ง   8300   บาท

รวมค่าใช้จ่ายในงานนี้  22,200
*
ยอดที่ได้ ลบด้วย ค่าใช้จ่าย

63,935 - 22,200  = 41,735
*

ยอดเงินที่จะนำไปทำบุญบ้านบางแคจำนวน   41,735  บาท

ซึ้งผมจะนำเงินจำนวนนี้ไปบริจาค ณ บ้านบางแค ใน 1 ถึง 2 วันนี้ และจะถ่ายภาพมาให้ได้ชมกัน

..................................

มาชมภาพบรรยากษในงานกันเลยจ้า   

บรรยากาศภายในงาน ลานหน้าห้องประชุมคึกคัก หลายคนมากันก่อนงานจะเริ่มซะอีก

ซินเดอเรลล่า แห่งญาณทิพย์
ครูวิของเราแปลงโฉมเป็นเจ้าหญิงผู้เลอโฉมเพื่องานนี้โดยเฉพาะ
แต่อย่าใส่ชุดนี้ออกไปนอกห้องประชุมนะเจ๊ซิน  เห็นแก่ภาพลักษณ์ของเว็บญาณทิพย์ของเราเถอะนะ

สมาชิกเว็บมานั่งรอกันก่อนห้องประชุมจะเปิด

คู๋นีั้อีกละ  อ.ม้าบิน อ.ซัน 2 หนุ่มหล่อญาณทิพย์มาร่วมแรงใจกัน

เฮฮาเป็นกันเอง อ.ของเราทำความรู้จักกัน

งานนี้มีของมาประมูลหารายได้สมทบทุนทำบุญ นี่เป็นสุดยอดวัตถุมงคลของ น้องซัน เทวรูปแห่งเขมร 4 ชิ้น
ที่มีคนจ้องตาเป็นมันอยากได้กันสุดๆ โดยเฉพาะองค์พรศิวะ มีคนประมูลไปสูงสุด 12,000 บาท

ทีมงานของเรา แต่งตัวดูไฮโซเลยนะงานนี้

เริ่มเข้าห้องประชุม เป็นการบรรยายธรรมะและประสบการณ์ตรวจกรรมของเหล่า อ.
โดยครูวิพิธีกรเซเลป กล่าวเปิดงาน

นี่คือ อ.นกยูง ที่กำลังฮอตมากๆ คิวบำบัดโรคแน่นเอี๊ยดจน อ.ช่วยให้จนหมดพลัง

อ.นกยูง จิตใจงดงาม อัธยาศัยดี เป็นขวัญใจขาวญาณทิพย์คนใหม่เลยหละ

คนนี้ไม่ต้องบอก ไม่ต้องบรรยายสรรพคุณก็รู้กันอยู๋แล้ว อ.เมฆฉาย กายทิพย์
เรื่องสาระความรู้ทางจิตวิญญาณหรือโลกทิพย์ต้องยกให้แกเลย ภูมิธรรมสูงมาก

อ.หมิง จิน ฮา หมอดูลูกครึ่งจีน สเปน มาบรรยายเรื่องตั้งเจ้าที่แบบไหนให้มีโชคลาภ

น้องซันของเรา มาทีไร เป็นดาวเด่นทุกที งานนี้น้องซันทุ่มเทอย่างมาก ทั้งบรรยายประสบการณ์
นำคนไปไหว้ท้าวหิรัญพนาสูร มาตรวจกรรม ดูดวง และเอาวัตถุมงคลมาให้ประมูลกัน งานนี้ได้ใจไปเต็มๆ
ขอให้จำเริญๆนะพ่อคู๊ณณ

อ.ม้าบิน กำลังปรึกษาเรื่องวัตถุมงคลกับ อ.เมฆฉาย

แค่ละคนก็นั่งฟังธรรมะกันอย่างตั้งใจ งานนี้สาระเพรียบ เคล็ดลับตรึม

พอจบจากช่วงสาระธรรม ก็มาถึงกิจกรรมแจกวัตถุมงคล โดยให้ตอบคำถามทางธรรมะ

ตอบถูกรับกันไปเลย พระผงสิวลีของญาณทิพย์อันลื่อลั่นหนึ่งเดียวในโลก

แตงโมผลใหญ่ๆ เกิดขึ้นได้ด้วยเม็ดแตงเล็กๆ จำไว้นะพวกเด็กๆ เม็ดแตงเล็กๆกลายเป็นแตงโมผลใหญ่

จากนั้นเป็นช่วงประมูลของกัน โดยรูปภาพวาดนี้ อ.แพนด้าวาดรูปพระพิฆเนศและใส่กรอบอย่างดีมาประมูล

อ.ซัน อยากได้ภาพนี้มากจึงขอประมูลไปในราคา 2500 เพราะเห็นด้วยญาณว่า ภาพนี้ไม่ธรรมดาเลย เพราะได้รับญาณจากองค์พ่อดลใจให้
อ.แพนด้าวาดเป็นภาพที่งดงามสุดๆ  โดย อ.แพนด้าใช้เวลาวาดเกือบ 2 ปี

อ.ซันรับมอบภาพวาดจาก อ.แพนด้า

น้องซันของเรา มีวัตถุมงคลของตัวเองมาให้ประมูล

3 หนุ่ม 3 มุม เพราะยืนกันคนละมุม กำลังชงเรื่องวัตถุมงคลกันอย่างเมามันส์

งานนี้ หลายคนอยากประมูลไปบูชา แต่หลายคนก็พลาดไปเพราะงบไม่ถึง

จากนั้นเราก็ลงจากห้องประชุมชั้น 10 เดินลงมากราบไหว้ท้าวหิรัญพนาสูร องค์เทพผู้ช่วยเรื่องรักษาโรคโดยเฉพาะ

นำโดย อ.ซันของเรา ที่สื่อกับองค์ท่านได้ และนำเรามาขอให้ท่านช่วยเรื่องสุขภาพ

ใครเจ็บใครป่วยมาขอพรกับท่านได้

แต่ละคนตั้งใจกันมาก

จากนั้นก็สวดคาถาบูชาท่าน

ครูวิ หรือ เจ๊ซินของเรา เลยเวลาเต้นรำกับเจ้าชาย ต้องแปลงร่างเดิมเป็นครูวิคนเดิม

อ.ซัน แนะนำเคล็ดลับดีๆ

แตละคนตั้งใจกันมาก

ถวายเครื่องสักการะบูชา

ร่วมถ่ายรูปหมู่เป็นที่ระลึก

จากนั้นก็กลับมาหน้าห้องประชุม เพื่อรอการดูดวงตรวจกรรม

แตละคนก็มี อ.ที่อยากจะดู แต่รอลุ้นคิวอยู่

อ.นกยูง ช่วยตรวจโรคผ่านญาณให้กับผู้ชายคนนี้

อ.แอ๊ด แปดดาว มาร่วมดูดวงด้วย จริงๆ อ.แอ๊ดพูดเก่งมาก แต่เวลาอยู่ต่อหน้าคนมากๆ แกจะอาย

ก่อนดูดวง มี อ.แต่ละคนออกมาแนะนำตัวเอง และบอกสรรพคุณว่าดูด้านไหนบ้าง

อ คนใหม่ ดูผ่านไพ่ และคนที่ดูมาบอกว่า แม่นมากๆ

อ.หมูหวาน ก็มาช่วยตรวจกรรมให้ด้วย

พี่แอ๊ด เริ่มดูดวงผ่านจิตละ

อ.ปอ นามนิมิต  มาช่วยงานนี่ด้วย ถือว่าเป็นอีกหนึ่งสุดยอดคนมีญาณ

น้องซํน ตรวจกรรมให้กับผู้คน งานนี้เจอเจ้ากรรมนาวยเวรคนมาดูขัดขวางไว้

แต่น้องซัน ช่วยเต็มที่เลย

น้องเดียร์ น้องสาวของ อ.ซัน มาช่วยดูดวงให้ด้วย

อ.เมฆฉายดูออร่าในตัวเธอคนนี้

อ.ไก่ มาอาสาช่วยดูดวงให้

อ.หมิง จิน ฮา งานนี้ดูให้เยอะสุดเลย

อ.ซอแก้ว มาช่วยงานนี้ด้วย

อ.ม้าบิน ดูดวงด้วยไพ่บิน เห็นว่าทายได้เจาะลึกจริงๆ

บรรยากศการดูดวง ตรวจกรรม

และจบลงได้ด้วยดี

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้องลงชื่อเข้าใช้ก่อน หลังจากนั้นจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก

รักคนอ่าน

51

31

ติดตาม

0

เครดิต

สมาชิกทรงคุณวุฒิ

ล่าสุด
20-11-2015

เหรียญบุคคลทรงคุณค่า

โพสต์เมื่อ 10-11-2014 06:58:56 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ทุกอย่างสำเร็จได้ด้วยใจ

หัวใจที่ยิ่งใหญ่จะทำให้เราไปต่อได้สวยงามคะ

คุณรักคิดถูกแล้วคะ...ใครกินใครอิ่ม ใครอ่านใครเปียก กุศลทำแทนกันไม่ได้ และเรารอให้พร้อมค่อยทำไม่ได้
ต้องทำในขณะที่บางครั้งอาจไม่พร้อม แต่จะทำให้เราพร้อมเองในทึ่สุดสักวันที่ก้าวเดิน

สำคัญที่ก้าวแรกเสมอ... เรา  เขา  สังคม  สร้างเหตุแล้วผล ตามมาแน่นอนในไม่ช้า

เส้นทางที่สวยงามเกิดจากความเห็นที่ถูกต้องเป็นที่ตั้ง!!

เบื้องหลังของเงินปัจจัยสายดิฉันส่วนหนึ่ง ก็ได้รับความเมตตาร่วมมุฑิตาจิต   จาก  อ.ลูกเจี๊ยบ อ.จิ้งโจ้ อ.พิณมุก  อ. กลองทอง  ด้วยนะคะ  

สุขใจได้ร่วมกิจกรรมนี้คร้า!!!  แม้ไม่ได้ไปก็ยังมีน้องมาเล่าให้ฟังถึงความสุขที่ได้รับจากงานนี้อย่างไรบ้าง  
จึงนำมาแบ่งปันให้ทางคณะผู้จัดญาณทิพย์ได้  ปลื้มไปด้วยกันว่าสิ่งที่สำเร็จแล้วในวันนั้น สร้างความปีติให้กับผู้ร่วมงานอย่างสุขใจไม่ลืมเลือน ขอเป็นกำลังใจให้เสมอ  !!!!!

ท่านทำได้ถ้าท่านคิดว่าท่านทำได้  !!!!! เย้ๆ

อนุโมทนากับทุกท่านจากใจด้วยจิตที่เป็นกุศลเสมอมาคะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้องลงชื่อเข้าใช้ก่อน หลังจากนั้นจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก

ทุกอย่างสำเร็จได้ด้วยใจ

12

1

ติดตาม

234

เครดิต

สมาชิกวัยมัธยม

Rank: 2

ล่าสุด
6-7-2016
โพสต์เมื่อ 10-11-2014 11:38:47 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณอาจารย์ทุกท่าน คุณรักโดยเฉพาะทีมงานที่น่ารักทุกท่านนะครับ

พัฒนาตน ควบคู่กับการพัฒนาสังคม

928

19

ติดตาม

1หมื่น

เครดิต

สมาชิกในตำนาน

Rank: 8Rank: 8

ล่าสุด
30-11-2016

เหรียญสมาชิกยอดนิยม

โพสต์เมื่อ 10-11-2014 13:11:49 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ขวัญใจเมย์ม่วงตลอดกาล......พี่ช้างดีทูบี เบียดพี่บีมตกขอบเวทีขาแพลงเรยยย 555555  

อนุโมทนากับพี่ช้าง อ.มีญาณทุกท่าน รวมไปถึงทีมงานที่เสียสละเพื่อสังคมด้วยค่ะ  

3

1

ติดตาม

579

เครดิต

สมาชิกวัยอุดม

Rank: 4

ล่าสุด
28-6-2016
โพสต์เมื่อ 10-11-2014 13:56:28 |ดูโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะค่ะ

0

0

ติดตาม

0

เครดิต

สมาชิกวัยปฐม

Rank: 1

ล่าสุด
11-1-2016
โพสต์เมื่อ 10-11-2014 14:24:43 |ดูโพสต์ทั้งหมด
      ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงคะ  !!!

ขออนุโมทนาบุญ สาธุ สาธุ ด้วยคะ  บุญนําพา กับทุกท่านคะ !!!

ขอให้มีงานบุญ การกุศล กิจกรรมดีดี ตลอดไปเทอญ  " รักญาณทิพย์ นิจนิรันดร์"

0

0

ติดตาม

14

เครดิต

ล่าสุด
26-7-2016
โพสต์เมื่อ 10-11-2014 15:37:02 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

3

0

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
17-10-2016

โพสต์เมื่อ 10-11-2014 15:45:36 |ดูโพสต์ทั้งหมด
มิตติ้ง งานบุญงานกุศลดีๆ แบบนี้ น่าจัดทุกๆ 3 เดือน นะครับ ท่านประธาน รัก ไร้พ่าย

...สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม...

131

1

ติดตาม

498

เครดิต

ล่าสุด
19-8-2016
โพสต์เมื่อ 10-11-2014 16:08:32 |ดูโพสต์ทั้งหมด
มีอีกก็ไปอีกครับ เบิกบานใจ  

0

1

ติดตาม

5

เครดิต

ล่าสุด
6-8-2016
โพสต์เมื่อ 10-11-2014 16:18:20 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบใจมากๆค่ะ ที่คุณรักบรรยายแต่ละภาพ  ได้ทั้งสาระและสนุกขำๆตามไปด้วย  ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในบุญนี้ค่ะ

0

1

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
13-1-2017
โพสต์เมื่อ 10-11-2014 16:36:31 |ดูโพสต์ทั้งหมด
สาธุ   ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะคะ      

3

0

ติดตาม

8

เครดิต

ล่าสุด
8-12-2015
โพสต์เมื่อ 10-11-2014 19:00:13 |ดูโพสต์ทั้งหมด

56

37

ติดตาม

5203

เครดิต

ล่าสุด
18-10-2016
โพสต์เมื่อ 10-11-2014 21:41:36 |ดูโพสต์ทั้งหมด
econnbc ตอบกลับเมื่อ 10-11-2014 11:38
ขอบคุณอาจารย์ทุกท่าน คุณรักโดยเฉพาะทีมงานที่น่ารักทุกท่านนะครับ

ทีมงานยิ้มปลื้มมมมม และขอบคุณเช่นกันลูกเวปที่ไปร่วมงานน่ารักมั่กๆ

นีกว่าเราจะไปงานจิบน้ำชายามบ่าย 555

พากันเริ่ดๆเชิดๆ

สร้างบรรยากาศให้เป็นเซเลบ!!

อยู่ตรงนี้มองเห็นดาว และดวงดาวคงมองเห็นเธอ

56

37

ติดตาม

5203

เครดิต

ล่าสุด
18-10-2016
โพสต์เมื่อ 10-11-2014 21:58:48 |ดูโพสต์ทั้งหมด
บัวลอย ตอบกลับเมื่อ 10-11-2014 16:08
มีอีกก็ไปอีกครับ เบิกบานใจ

บรรยากาศเบิกบานใจจริงค่ะ รู้สีกดีที่ได้รับฟีดแบค

อยู่ตรงนี้มองเห็นดาว และดวงดาวคงมองเห็นเธอ

56

37

ติดตาม

5203

เครดิต

ล่าสุด
18-10-2016
โพสต์เมื่อ 10-11-2014 22:01:11 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Maliroi ตอบกลับเมื่อ 10-11-2014 16:18
ชอบใจมากๆค่ะ ที่คุณรักบรรยายแต่ละภาพ ได้ทั้งสาระและสนุกขำๆตามไปด้วย ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในบุญนี้ค่ะ

เห็นด้วยค่ะ อ่านแล้วฮา บางอันสำลักเลยโดนจิก ( คุณรักแกหมั่นไส้ทีมงานดูไฮโซเกินเจ้าของเวปไง)

3

3

ติดตาม

0

เครดิต

ทีมงานโหด มันส์ ฮา

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

ล่าสุด
15-11-2016
โพสต์เมื่อ 11-11-2014 00:14:59 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ทีมงานนี่มีสีสันสุดนะครับ

วันหลังน่าให้ลูกเว็บมีธีมกันมั่งนะครับ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะครับ

0

0

ติดตาม

2

เครดิต

ล่าสุด
15-9-2016
โพสต์เมื่อ 11-11-2014 10:31:28 |ดูโพสต์ทั้งหมด
สาธุ สาธุ สาธุ ครับ

0

0

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
14-10-2016
โพสต์เมื่อ 11-11-2014 10:55:47 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยครับ

1

1

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
22-12-2016
โพสต์เมื่อ 11-11-2014 13:51:13 |ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะ
        ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆๆๆกท่านที่มีส่วนร่วมในบุญเพื่อช่วยเหลือผู้สูงอายุบ้านบางแคนะคะ สาธุค่ะ

0

1

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
14-4-2016
โพสต์เมื่อ 11-11-2014 18:27:56 |ดูโพสต์ทั้งหมด
สะพานบุญ ตอบกลับเมื่อ 10-11-2014 21:41
ทีมงานยิ้มปลื้มมมมม และขอบคุณเช่นกันลูกเวปที่ไปร่วมงานน่ารักมั่กๆ นีกว่าเราจะไปงานจิบน้ำชายามบ่าย 555 พากันเริ่ดๆเชิดๆ สร้างบรรยากาศให้เป็นเซเลบ!!

ทีมงานสดใสจริงๆครับบรรยากาศดูเป็นกันเองขออนุโมทนาสาธุด้วย

ล่าสุด
17-1-2017

เหรียญผู้ก่อตั้งเว็บ

โพสต์เมื่อ 12-11-2014 02:36:30 |ดูโพสต์ทั้งหมด

วันนี้ 11 พ.ย 2557

กระผม ได้นำเงินที่พวกเราได้ร่วมกันทำบุญให้กับผู้สูงอายุบ้านพักคนชราบางแคไปบริจาคเรียบร้อยแล้ว

จำนวนเงิน

41,735 บาท

และได้ถ่ายรูปมาให้ชมกันครับ

บ้านบางแค ผมเดินทางจากที่พัก คือ รามคำแหงไปบางแค ขอบอกไกลโครตๆ

ตึกรับบริจาค

ยอดเงินบริจาค 4 หมื่นกว่าๆ

เงินวางต่อหน้าเจ้าหน้าที่บ้านบางแค และเจ้าหน้าที่กำลังนับเงิน

ใบเสร็จรับเงิน 41,735 บาท ในนาม "ชมรมญาณทิพย์"

เสร็จเรียบร้อยแล้ว เงินได้ถึงผู้สูงอายุแล้วคร๊าบ

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้ด้วย

แสดงความคิดเห็น

monค่ะ  ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆๆท่านที่มีส่วนร่วมในบุญนี้ทั้งหมดนะคะ สาธุนะคะ  โพสต์เมื่อ 20-11-2014 14:34
แมวหมู  ขออนุโมทนา สาธุ ค่ะ  โพสต์เมื่อ 12-11-2014 12:17
อ.จิงโจ้  อนุโมทนาสาธุ ในบุญกับทุกๆท่านที่ได้ร่วมบุญนะครับ !!!  โพสต์เมื่อ 12-11-2014 10:11
รักคนอ่าน

0

0

ติดตาม

49

เครดิต

ล่าสุด
7-1-2017
โพสต์เมื่อ 12-11-2014 10:10:00 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออนุโมทนาสาธุครับ

131

1

ติดตาม

498

เครดิต

ล่าสุด
19-8-2016
โพสต์เมื่อ 12-11-2014 11:16:25 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ปลื้มใจ ไม่เคยคิดว่าจะได้ร่วมทำบุญ ที่ดีที่สุดอีกครั้ง ขอโมทนาบูญ สาธุ

มีโอกาสจัดอีกครับ

0

0

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
11-2-2015
โพสต์เมื่อ 12-11-2014 11:51:30 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ยินดีที่ได้ร่วมบุญครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

3

0

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
17-10-2016

โพสต์เมื่อ 12-11-2014 12:25:56 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้ด้วย ครับ

...สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รูปแบบข้อความล้วน|ญาณทิพย์ yantip ดูดวง ดวงชะตา ราศี ตรวจกรรม ดูกรรม ธรรมะ องค์เทพ ทำนายฝัน ดวงชื่อ ฮวงจุ้ย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทัวร์บุญ สมาธิ ญาณ เทพ เทวดา พลังจิต ญาณทิพย์ yantip ดูดวง ดวงชะตา ราศี ตรวจกรรม ดูกรรม ธรรมะ องค์เทพ ทำนายฝัน ดวงชื่อ ฮวงจุ้ย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทัวร์บุญ สมาธิ ญาณ เทพ เทวดา พลังจิต

GMT+7, 17-1-2017 09:45 , Processed in 9.666047 second(s), 13 queries , Xcache On.