ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
ดู: 3965|ตอบกลับ: 36

ภาพบรรยากาศ ทัวร์บุญญาณทิพย์ 24 ไหว้พระอริยะ สิงห์บุรี อยุธยา 5 ต.ค

[คัดลอกลิงก์]

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

ล่าสุด
20-6-2017

เหรียญผู้ก่อตั้งเว็บ

โพสต์เมื่อ 6-10-2014 02:09:46 |ดูโพสต์ทั้งหมด |只看大圖

และแล้ว ทัวร์บุญญาณทิพย์ครั้งที่ 24 ไหว้พระอริยะของเราก็ได้สำเร็จเสร็จสิ้นไปแล้ว ท่ามกลางความปิติอิ่มเอมใจในมหากุศลผลบุญ
ที่เราได้ร่วมแรงร่วมใจกันให้เกิดขึ้น กับการไหว้พระอริยสงฆ์ของเมืองไทย พร้อมทำบุญวัดต่างๆ จ.สิงห์บุรี

การได้มีโอกาสทำบุญกับ หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัณ พระสงฆ์ผู้ซึ่งมีผู้เป็นศิษยานุศิษย์ทั่วแค้ว้นแดนสยามต่างปรารถนามา
กราบสักการะท่านให้ได้สักครั้ง

การขอขมากรรม ณ วัดพิกุลทอง และสักการะพระสรีรังขารของหลวงพ่อแพ

การได้ไหว้พระนอนจักรสีห์  พระนอนที่ใหญ่ที่สุดในเมืองไทย

การได้เคารพพระพรหม สิงห์บุรี ที่ศักดิ์สิทธิ์

การได้ถวายสังฆทานกับหลวงพ่อเอียดวัดไผ่ล้อม อยุธยา

เห่ล่านี้เป็นบุญที่น่าจดจำ

คณะญาณทิพย์ร้อยกว่าชีวิตได้สร้างบุญร่วมกันอีกครั้งในครั้งนี้

เสียดายที่ ไม่ได้ไปกราบหลวงปู่บุญฤทธิ์เนื่องด้วยหลวงปู่ท่านต้องเข้ารักษาตัวโรงพยาบาลอีกครั้งหนึ่ง
*
แต่กิจกรรมทางบุญกุศลของทัวร์เราในครั้งนี้ ถือว่า ยอดเยี่ยม เต็มเปี่ยมด้วยสารธรรมมากมาย

งานนี้ มี อ.เมฆฉาย เป็นขุนทัพนำพลพรรคญาณทิพย์ ขอพรตามที่ต่างๆได้อย่างยอดเยี่ยม

รวมถึง อ.กุ๊กไก่ ไม่ธรรมาดาเลย และ อ.คนใหม่ หมิง จิน ฮา ได้มาสร้างสิ่งดีๆบนรถทัวร์ของเรา
*
และงานนี้ต้องขอขอบคุณเหล่าทีมงานญาณทิพย์ นำโดย ครูวิ ที่ได้ทุ่มเทให้งานนี้เป็นไปได้ด้วยดี

มาชมภาพบรรยากาศกันเลย

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้องลงชื่อเข้าใช้ก่อน หลังจากนั้นจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก

รักคนอ่าน

ล่าสุด
20-6-2017

โพสต์เมื่อ 6-10-2014 02:27:42 |ดูโพสต์ทั้งหมด

เช้าอันสดใส ณ สวนลุม รถทัวร์ญาณทิพย์มาจอดรอรับลูกทัวร์

คนเสื้อส้ม คือ ครูวิ หัวหน้าทีมงานของเรา กำลังทักทายต้อนรับญาติธรรม

แต่ละคนหน้าตาอิ่มเอิบเบิกบานจะได้ไปทำบุญใหญ่กัน

มารวมพลกันที่ลานอนุสาวรีย์รัชกาลที่ 6
เพื่อทำการสักการะขอพร

มารวมพลกันหน้าลานรัชากลที่ 6 ครูวิกำลัง brief งาน

ขณะกำลังรอลูกทัวร์คนอื่นกำลังเดินทางมา เราก็ทักทายกันอย่างเป็นทางการ

ส้มแป๊ดแดดเดียว ! ทีมงานของเราในชุดส้ม พร้อมอำนวยความสะดวกจ้า

ครูวิ กำลังติวเข้ม งานนี้ ใครอย่าหือ ไม่งั้นโดนไม้เรียวแน่ๆ

อ๊ะๆๆ ให้ทายว่านี่คือใคร

อ่อ

อ.กุ๊กไก่ แม่ค้าพลอยญาณทิพย์ นั่นเอง
งานนี้ อ.มาประเดิมทัวร์บุญของเราครั้งแรก ให้ความรู้ที่ดีกับพวกเรามากมายบนรถบัสคัน 2

หลางคนชมว่า อ.หน้าใส อ่อนกว่าวัยมาก

จากนั้นก็ทยอยกันขึ้นรถ เตรียมออกเดินทางจ้า

และแล้วก็มาถึงวัดอัมพวันเพื่อสักการะหลวงพ่อจรัญ ระหว่างทางเดินเข้าไปยังวัด
มีช้างน้อยน่ารัก ทีมงานเราเลยให้อ้อยกิน

หน้ากุฎิหลวงพ่อ เนืองแน่นไปด้วยสาธุชนที่มารอกราบหลวงพ่อแน่นขนัด

กี่ปี่ๆ หน้ากุฎิก็ยังเต็มไปด้วยผู้คนมากมายรอการถวายสังฆทานกับท่าน

อ.เมฆฉาย หนึ่งสัญลักษณ์ของเว็บญาณทิพย์ งานญาณทิพย์ทุกครั้งต้องมี อ.
ท่านเสมอ  งานนี้เป็นอีกหนึ่งงานที่ อ.นำทัพพาคนทำบุญตลอดงาน

และแล้วก็ได้เวลาหลวงพ่อลงมา เพื่อให้ญาติโยมทยอยกันมาสักการะ
กำหนดการเดิม ที่หลวงพ่อจะลงมา คือ 10.00 แต่วันนี้ ท่านลงมาก่อนเวลา

ทางเจ้าหน้าที่เขาห้ามถ่ายรูปเลยเก็บภาพมาได้ไม่ชัดมาก

คณะสงฆ์ได้เดินขบวนกลับมา เป็นภาพที่งดงามอย่างยิ่ง

จากนั้น เราไปต่อกันที่ ศาลพระพรหม อ.พรมหบุรี เพื่อสักการะพระพรหมองค์ใหญ่ที่สุดในประเทศ

ชาวญาณทิพย์ต่งทยอยกันไปหาดอกไม้ธูปเทียน

เข้าแถวกันยาวเหยียดเลย

เมื่อได้ธูปเทียนแล้ว ก็ขึ้นไปไหว้พระพรหม

นี่คือ พระพรหมที่ใหญ่ที่สุดในประเทศ และมีญาณบารมีเต็มเปี่ยม

อ.หมิง จิน ฮา อ.เป็นลูกครึ่งจีน สเปน ที่เปิดตัวไปสดๆร้อนๆในทำเนียบญาณทิพย์ มาร่วมงานนี้ด้วย

อ.กุ๊กไก่ ของเรา ยิ้มแย้มตลอดเวลาเลย

เมื่อไหว้จุดแรกด้านล่างเสร็จก็ขึ้นมาไหว้ตรงองค์พระพรหมด้านบน

วันนี้แม้แดดจะร้อน แต่ใจของเรานั้นเย็นฉ่ำ แต่ละคนอิ่มเอิบเบิกบานกันมาก

ทีมงานของเรา เตรียมบายศรีบูชาองค์พระพรหม

บายศรีแต่ละอย่างสวยงามมาก

ล้อมวงกันเข้ามาอยู่หน้าองค์พระพรหม

พิธีการสักการะจะเริ่มต้นขึ้นแล้ว

อ.เมฆฉาย ได้บรรยายให้เราได้รับรู้ประวัติความเป็นมาของพระพรหม และความแตกต่าง
ระหว่างพระพรหมทางพุทธ และพระพรหมทางฮินดู นั้นต่างกันอย่างไร

อ.เมฆฉาย ร่ายสาระความรู้อย่างแน่นเอี๊ยด งานนี้ได้ความรู้เรื่องโลกทิพย์ไปกันแบบเต็มเม็ดเต็มหน่วย

แต่ละคนตั้งใจฟัง อ.บรรยายแบบว่า ฉันไม่เคยรู้อย่างนี้มาก่อนเลย

ทุกพื้นที่ขององค์พระพรหมถูกรายล้อมด้วยชาวญาณทิพย์

จากนั้นก็แจกบทสวดพระพรหม

อ.เมฆฉายนำพวกเราขอพรอย่างถูกต้อง

จากนั้นก็นำเครื่องบายศรียกบูชาองค์พระพรหม โดยให้หนึ่งในพวกเราอาสามายกบายศรีบูชาทั้ง 4 ทิศ

ผู้ได้ยกบายศรีถือว่าโชคดีอย่างมาก

จากนั้นก็ทำการเดินประทักษิน วนรอบองค์พระพรหม 3 รอบ

ขณะเดินวนรอบไป อ.ก็ได้สวดคาถากำกับให้พรที่เราขอนั้นประสิทธิผลไปด้วย

แต่ละคนตั้งอกตั้งใจกันมาก นานๆจะได้มาที่นี่สักครั้ง ต้องจัดเต็มกันหน่อย

ความลับอยู่ที่พระพรหมที่มี 4 หน้านั้น แต่ละหน้าให้พรไม่เหมือนกัน
พระพรหมหน้าหนึ่งให้พรความรัก อีกหน้าหนึ่งให้พรเรื่องการเงิน ต้องขอให้ตรงหน้านั้น
โดย อ.ได้บอกความลับนี้แก่พวกเรา

ขณะขอพรอยู่ แสงอาทิตย์ส่องเป็นปรากฎการณ์ให้เห็น

มาถ่ายรูปหมู่กันเป็นที่ระลึกกันหน่อย

จากนั้นก็ท้องร้องละ ได้เวลาไปทานอาหารเที่ยง งานนี้แต่ละคนทำเวลากันได้ดีมาก
ไม่เลท ไม่สายกัน

ร้านที่เราจองไว้คือ ภัตตาคารไพบูลย์ไก่ย่าง ร้านอาหารอันดับหนึ่งแห่ง จ สิงห์บุรี

ร้อนๆแบบนี้มาตากห้องแอร์เย็นฉ่ำ พร้อมอาหารเซ้ตโต๊ะระดับ 5 ดาว

แต่ละคนนั่งประจำโต๊ะซึ่งทีมงานได้ระบุชื่อไว้ว่า แต่ละคนนั้งโต๊ะไหน

เห็นอาหารบนโต๊ะแล้ว โอ๊ย ทนไม่ไหวแล้ว

เมนูเด็ดของร้านนี้ คือ ไก่ย่างสูตรอร่อย สุดๆ ใครมาสิงห์บุรี แต่ไม่ได้มากินที่นี่ ต้องบอกว่าพลาดอย่างมาก

เราเลือกเมนูขึ้นชื่อทั้งนั้น ต้มย่ำหม้อไฟ ปลาทอดรากพริก

ดูบรรยากาศคึกคักดีมาก ดูหน้าแต่ละคนจ้องไปยังคนตักอาหาร
คิดในใจว่า เฮ้ย อย่าตักไปเยอะ เหลือให้ข้าบ้าง   

กินไปคุยไป ได้อรรรสอย่างมากเลย

อาหารเน้นคุณภาพและปริมาณ กุ้งปลา ตัวเบ้อเริ่มแล้ว พร้อมน้ำจิ้มทะเล 6 อย่าง

หอยแมลงภู่นิวซีแลนด์ อร่อยมาก

ให้เวลาแต่ละคนทำความรู้จักบนโต๊ะอาหาร

พออิ่มท้องก็ไป โกยบุญกันต่อที่ วัดพระนอนจักสีห์

ตรงทางเข้าจะมีองค์หลวงพ่อโตองค์ใหญ่อยู่

พวกเราก็มายังหน้าพระนอนองค์เล็กก่อนเพื่อไหว้สักการะ

จุดธูปไหว้พระกัน

อ.เมฆฉาย บรรเลงเพลงธรรมกันต่อ บอกประวัติความเป็นมาของพระนอนแห่งนี้

เราก็นั่งฟังกันเพลินเลย

นี่คือพระนอนองค์เล็ก ส่วนใหญ่อยู่ด้านใน

ศาลาแน่นขนัดไปด้วยพวกเรา

สวดบริกรรมขอพรองค์พระนอน

ที่นั่งในศาลาจะแคบไปหน่อยบางคนต้องยืนเอา

เครื่องสังฆทานที่เราได้โอนเงินกันมาเพื่อซื้อมาถวายพระ

จากนั้นก็ขึ้นไปบนศาลาใหญ่เพื่อทำการถวายสังฆทาน

พวกเรานั่งกัรเต็มพรึดไปหมด

หลังจากถวายสังฆทานเสร็จ พระท่านได้ให้พรกับเรา

จากนั้นมาสักการะพระนอนจักสีห์

องค์พระนอนสีทองอร่าม งดงามมาก

แต่ละคนตั้งใจกันมาขอพรที่นี่

2 สิงห์ญาณทิพย์ ถ่ายรูปคู่กับพระคุณเจ้า

จากนั้นเดินทางต่อไปยังวัดพิกุลทอง บนรถบัส 2 อ.กุ๊กไก่
เล่าประสบการณ์ตรวจกรรม น่าตื่นเต้น น่าฟังมาก ได้ทั้งสาระและบันเทิง

มาถึงวัดพิกุลทองกันแล้ว

อีกหนึ่งวัดดังแห่ง จ สิงห์บุรี ที่มีพระองค์ใหญ่ ถือว่าเป็นวถานที่สำคัญที่เรามาทำบุญกัน

เข้าไปซื้อดอกไม้ธูปเทียน

คณะญาณทิพย์ ถ่ายรูปหมู่ต่อหน้าองค์พระใหญ่ เป็นภาพที่สวยงามอย่างยิ่ง

จากนั้นก็ออกจากวัด เดินข้ามฟากถนนไปกุฎิหลวงพ่อแพ พระเกจิชื่อดังแห่งวัดพิกุลทอง

หลวงพ่อแพเป็นพระที่ได้รับความเคารพศรัทธาจากสาธุชนอย่างมาก แม้ท่านจะมรณภาพไปแล้ว แต่สรีรังขารของท่านไม่เน่าเปื่อย

เตรียมดอกไม้ เพื่อไปเคารพหลวงพ่อ

ด้านใน จะเป็นพระศพหลวงพ่อแพ ภายในบริวเณตกแต่งได้งดงาม

พวกเราก็มาทำการขอขมากรรมที่นี่

เคารพสักการะหลวงพ่อแพ

คณะทัวร์บุญของเรา 2 ท่านนี้ กำลังปล่อยปลาและขอขมากรรม
ริมน้ำ

เดินออกจากวัด เพื่อมาขึ้นรถ ด้านหน้าวัดมีของขายมากมาย พวกเราก็ช๊อป ชิมกันตามสะดวก

อ.เมฆฉาย เต็มที่จริงๆกับงานนี้

จากนั้นเรามาต่อวัด ไผ่ล้อม อยุธยาเพื่อมาสักการะ หลวงพ่อเอียด เจ้าอาวาสวัดไผ่ล้อม

ท้องเริ่มร้องละ ทางวัดได้จัดเลี้ยงอาหารให้กับพวกเรา เป็นข้าวแกงบุฟเฟ่

มากินกันก่อน

งานนี้เราทำเวลากันได้ดีทีเดียว ทำให้โปรแกรมของเราเป็นไปตามแปลนเลย

เตรียมตัวมาถวายสังฆทานกัน

เรานิมนต์พระทั้งวัดไผ่ล้อมเลยนะนี่

หลวงพ่อเอียด คือพระสงฆ์ผู้มีคุณูประการอย่างยิ่งแห่ง จ.อยุธยา
ผู้ใดได้มาสักการะท่าน ย่อมเป็นสิริมงคลแก่ชีวิตผู้นั้น เพราะท่านเปี่ยมด้วยจิตเมตตาอย่างยิ่ง
ใครได้มาพบท่านจะสัมผัสได้ถึงความอ่อนโยนและเมตตาจิต

ถวายสังฆทานแด่พระสงฆ์วัดไผ่ล้อม โดยมีหลวงพ่อเอียดเป็นประธานฝ่ายสงฆ์

ทีมงานเรานับเงินบริจาคเพื่อไปสร้างพระใหญ่ของวัดไผ่ล้อม งานนี้ได้บุญใหญ่กันอีกแล้ว

หลวงพ่อเอียดอธิษฐานจิตเพื่อมอบวัตถุมงคลซึ่งเป็นพระผงพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ซึ่งเป็นวัตถุมงคลขึ้นชื่ออย่างมากแห่งวัดไผ่ล้อมนี้
ถือว่าพวกเราโชคดีมาก ได้ของล้ำค่าจากหลวงพ่อเอียดไปบูชา

จากนั้นหลวงพ่อเอียด ประพรหมน้ำมนต์ให้กับพวกเรา

ได้รับน้ำมนต์ศักดิ์สิทธิ์เพื่อ ขจัดปัดเป่าสิ่งไม่ดีออกจากดัว ใครเคราะห์ร้าย ดวงตก
น้ำมนต์นี้ช่วยได้เลย

เสร็จสิ้นทัวร์บุญญาณทิพย์ 24 มหากุศลแดนพระอริยะครั้งนี้

ขออนูโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญกันทั้งผู้มาทัวร์และผู้ไม่ได้มาทัวร์แต่ร่วมปัจจัยมา

ขอให้ผลบุญนี้จงส่งเสริมชีวิตของท่านพบกับความเจริญ ความเป็นมงคล ขอให้ร้่ำรวย เป็นเศรษญีกันทุกคน
ไม่อดไม่จน และสมหวังในสิ่งที่ปราถนากันทุกคน

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้องลงชื่อเข้าใช้ก่อน หลังจากนั้นจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก

รักคนอ่าน

ล่าสุด
20-6-2017

โพสต์เมื่อ 6-10-2014 02:28:34 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ใครไปทัวร์ มาแชร์รูปภาพกันได้

0

0

ติดตาม

19

เครดิต

สมาชิกวัยปฐม

Rank: 1

ล่าสุด
8-6-2016
โพสต์เมื่อ 6-10-2014 02:50:46 |ดูโพสต์ทั้งหมด

0

1

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
24-3-2016
โพสต์เมื่อ 6-10-2014 09:24:20 |ดูโพสต์ทั้งหมด
อิ่มบุญ อิ่มใจมากๆค่ะ ขอขอบคุณทีมงานทุกๆคนด้วยค่ะ

ปล. ครูวิ น่ารัก ฮามากๆๆๆค่ะ

0

0

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
28-5-2017
โพสต์เมื่อ 6-10-2014 11:06:46 |ดูโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนา สาธุค่ะ อิ่มบุญกันถ้วนหน้าเลย ^ ^

5

0

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
5-5-2017
โพสต์เมื่อ 6-10-2014 12:10:12 |ดูโพสต์ทั้งหมด

อ.กุ๊กไก่ถึงบ้านแล้วค่ะ

ทัวร์บุญญาณทิพย์คราวนี้ขอขอบคุณ "คุณรักไร้พ่าย" ที่จัดงานมหาบุญ อันยิ่งใหญ่ ที่ทุกคนได้เก็บสั่งสมทั้งบุญ และความรู้สึกดีๆ ความประทับใจ กลับไป

เต็มเปี่ยม ขอขอบคุณ "ครูวิ"  ที่อุทิศตนนำหมู่คณะ และมีสิ่งดี ๆ มาเล่าสู่กันฟัง และขอบคุณ อ. ญาณทิพย์  ทุกท่านที่ให้ความรู้ ข้อคิดต่าง ๆ ในการดำเนินชีวิต และทีมงานญาณทิพย์ทุกท่าน  ที่เสียสละ และดูแลชาวญาณทิพย์เป็นอย่างดี และเป็นกันเอง

โดยเฉพาะทุกๆ ท่านที่ไปทัวร์บุญกันคราวนี้น่ารักมาก ๆ เพราะว่าร้อนก็ร้อน เหนื่อยก็เหนื่อย แต่ก็ใจสู้และยิ้มกันตลอดทั้งวัน ส่วนท่านชาวญาณทิพย์ที่ไม่สะดวกไป

ไก่เอาบุญมาฝากทุกท่านขอให้ได้รับบุญกุศลเสมือนทุกท่านได้ไปเองค่ะ ... สาธุ

ธรรม ย่อมรักษาผู้ประพฤติธรรม

51

31

ติดตาม

0

เครดิต

สมาชิกทรงคุณวุฒิ

ล่าสุด
20-11-2015

เหรียญบุคคลทรงคุณค่า

โพสต์เมื่อ 6-10-2014 13:20:42 |ดูโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนานะคะแม้ไม่ได้ไปแต่ก็ส่งตัวแทนไป  ปลื้มใจมาก  ผู้โชคดีทุกท่านมีความสุขและมีกำลังใจ!!!
ขอขอบคุณค่ะ ญาณทิพย์ที่มีทัวร์ดี ๆ ค่ะ  เป็นกำลังใจให้เสมอ!!!

แสดงความคิดเห็น

อ.จิงโจ้  อนุโมทนาบุญครับ !!!  โพสต์เมื่อ 6-10-2014 14:30
ทุกอย่างสำเร็จได้ด้วยใจ

16

12

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
29-3-2017

โพสต์เมื่อ 6-10-2014 14:35:00 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออนุโมทนาสาธุในบุญ กับทุกๆท่านนะครับ

ถึงแม้จะไม่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญในครั้งนี้ด้วย

แต่ก็ได้ส่งใจ และ ส่งตัวแทน ที่เปรี่ยมล้นไปด้วยความศรัทธา ร่วมทัวร์บุญ ในครั้งนี้

อนุโมทนาสาธุ ครับ

@ปี่หยก  อนุโมทนาที่ร่วมเป็นเจ้าภาพค่ะ ให้ใจกันสุดๆ ..  โพสต์เมื่อ 6-10-2014 15:37
ศีลค้ำจุน  บุญรักษา

0

0

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
9-12-2016
โพสต์เมื่อ 6-10-2014 16:00:21 |ดูโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนาสาธุค่ะ

0

1

ติดตาม

5

เครดิต

ล่าสุด
6-8-2016
โพสต์เมื่อ 6-10-2014 17:00:09 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ได้เห็นภาพแล้ว สุขใจ อิ่มบุญ ตามไปด้วยทั้งที่ไม่ได้ไป  ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านทั้งที่ไปและไม่ได้ไปด้วยค่ะ

0

0

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
8-5-2015
โพสต์เมื่อ 6-10-2014 19:50:20 |ดูโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนาสาธุกับทุกๆท่านค่ะ

3

0

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
25-5-2017

โพสต์เมื่อ 6-10-2014 20:16:11 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมขอร่วมอนุโมทนาบุญ กับทุกท่านด้วยครับ
ขอให้ผลบุญนี้ ส่งผลให้สำเร็จ สมหวัง กันทุกท่านนะครับ

...สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม...

0

0

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
23-5-2017
โพสต์เมื่อ 6-10-2014 21:35:39 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอขอบคุณ คุณรัก ครูวิ อ.เมฆฉาย อ.กุ๊กไก่ อ.หมิง จิน ฮา และทีมงานทั้งหมดทุกท่านที่เสียสละจัดงานบุญครั้งนี้ขึ้นมา

โอกาสหน้าคงได้ร่วมงานบุญกันอีกนะคะ

0

0

ติดตาม

22

เครดิต

ล่าสุด
7-4-2017
โพสต์เมื่อ 6-10-2014 21:40:31 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออนุโมทนาสาธุกับทุกๆท่านด้วยค่ะ

35

0

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
27-6-2016
โพสต์เมื่อ 7-10-2014 00:47:43 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ทัวร์ครั้งนี้ดีมากๆเลยครับ ขอบคุณทีมงานญานทิพย์ทุกท่านครับ
ขอขอบคุณอาจารย์เมฆฉายครับที่ได้แจกวัตถุมงคลให้ผม

เมื่อประมาณสองเดือนก่อน ผมได้ดูรายการพระเครื่องรายการนึง คนในรายการบอกว่าอธิษฐานขอพระจากหลวงปู่ดู่แล้วได้พระหลวงปู่ดู่ที่ต้องการจริงๆ ผมเลยลองอธิษฐานขอพระหลวงปู่ดู่บ้าง แล้วผมก็ได้พระหลวงปู่ดู่มาจากอาจารย์เมฆฉายจริงๆ สาธุครับ

55

37

ติดตาม

5203

เครดิต

สมาชิกในตำนาน

Rank: 8Rank: 8

ล่าสุด
29-3-2017
โพสต์เมื่อ 7-10-2014 03:37:42 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Moomilk ตอบกลับเมื่อ 6-10-2014 09:24
อิ่มบุญ อิ่มใจมากๆค่ะ ขอขอบคุณทีมงานทุกๆคนด้วยค่ะ ปล. ครูวิ น่ารัก ฮามากๆๆๆค่ะ

ขอบคุณที่มาร่วมทัวร์บุญกับเรานะคะ ทีมงานทุกคนยิ้มหน้าบานเลย

ปล. ครูวิน่ารักจิง เขินจุง

อยู่ตรงนี้มองเห็นดาว และดวงดาวคงมองเห็นเธอ

55

37

ติดตาม

5203

เครดิต

ล่าสุด
29-3-2017
โพสต์เมื่อ 7-10-2014 03:45:46 |ดูโพสต์ทั้งหมด
อ.กุ๊กไก่ ตอบกลับเมื่อ 6-10-2014 12:10
อ.กุ๊กไก่ถึงบ้านแล้วค่ะ  ทัวร์บุญญาณทิพย์คราวนี้ขอขอบคุณ "คุณรักไร้พ่าย" ที่จัดงานมหาบุญ อันยิ่งใหญ่ ที่ทุกคนได้เก็บสั่งสมทั้งบุญ และความรู้สึกดีๆ ความประทับใจ กลับไป เต็มเปี่ยม ขอขอบคุณ "ครูวิ" ที่อุทิศตนนำหมู่คณะ และมีสิ่งดี ๆ มาเล่าสู่กันฟัง และขอบคุณ อ. ญาณทิพย์ ทุกท่านที่ให้ความรู้ ข้อคิดต่าง ๆ ในการดำเนินชีวิต และทีมงานญาณทิพย์ทุกท่าน ที่เสียสละ และดูแลชาวญาณทิพย์เป็นอย่างดี และเป็นกันเอง โดยเฉพาะทุกๆ ท่านที่ไปทัวร์บุญกันคราวนี้น่ารักมาก ๆ เพราะว่าร้อนก็ร้อน เหนื่อยก็เหนื่อย แต่ก็ใจสู้และยิ้มกันตลอดทั้งวัน ส่วนท่านชาวญาณทิพย์ที่ไม่สะดวกไป ไก่เอาบุญมาฝากทุกท่านขอให้ได้รับบุญกุศลเสมือนทุกท่านได้ไปเองค่ะ ... สาธุ

เป็นเกียรติและยินดีที่ได้ร่วมทำสิ่งดีๆให้กับทางเวปค่ะ
ขอบคุณ อ.กุ๊กไก่ที่กรุณามาร่วมทัวร์และแบ่งปันสิ่งดีๆให้เราทุกคนนะคะ อ.กุ๊กไก่มีจิตเมตตามากๆ
ทริปหน้าหวังว่าจะได้เจอ(และฮากันอีก)

อยู่ตรงนี้มองเห็นดาว และดวงดาวคงมองเห็นเธอ

55

37

ติดตาม

5203

เครดิต

ล่าสุด
29-3-2017
โพสต์เมื่อ 7-10-2014 03:52:09 |ดูโพสต์ทั้งหมด
techi ตอบกลับเมื่อ 6-10-2014 21:35
ขอขอบคุณ คุณรัก ครูวิ อ.เมฆฉาย อ.กุ๊กไก่ อ.หมิง จิน ฮา และทีมงานทั้งหมดทุกท่านที่เสียสละจัดงานบุญครั้งนี้ขึ้นมา โอกาสหน้าคงได้ร่วมงานบุญกันอีกนะคะ

ขอบคุณที่มาร่วมบุญกับเรานะคะ ขอบคุณลูกทัวร์ที่น่าร้ากกกก เป็นทริปที่อิ่มอกอิ่มใจอิ่มบุญและม่วนขนาด

55

37

ติดตาม

5203

เครดิต

ล่าสุด
29-3-2017
โพสต์เมื่อ 7-10-2014 03:59:11 |ดูโพสต์ทั้งหมด
piyachok ตอบกลับเมื่อ 7-10-2014 00:47
ทัวร์ครั้งนี้ดีมากๆเลยครับ ขอบคุณทีมงานญานทิพย์ทุกท่านครับ ขอขอบคุณอาจารย์เมฆฉายครับที่ได้แจกวัตถุมงคลให้ผม เมื่อประมาณสองเดือนก่อน ผมได้ดูรายการพระเครื่องรายการนึง คนในรายการบอกว่าอธิษฐานขอพระจากหลวงปู่ดู่แล้วได้พระหลวงปู่ดู่ที่ต้องการจริงๆ ผมเลยลองอธิษฐานขอพระหลวงปู่ดู่บ้าง แล้วผมก็ได้พระหลวงปู่ดู่มาจากอาจารย์เมฆฉายจริงๆ สาธุครับ

ทีมงานทุกคนยินดีที่ได้ร่วมทำสิ่งดีๆค่ะ และขอขอบคุณที่ร่วมทัวร์บุญกับเรานะคะ
และยินดีด้วยที่ได้วัตถุมงคล สุดยอดดดด!!!

1

0

ติดตาม

15

เครดิต

ล่าสุด
15-3-2017
โพสต์เมื่อ 7-10-2014 09:17:24 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ทัวร์ครั้งนี้สนุกมากและจัดยิ่งใหญ่จริงๆครับ ขอขอบคุณคุณรักและทีมงานญาณทิพย์ทุกๆคนนะครับ  ขอให้มีงานบุญดีดีแบบนี้อีกเยอะๆนะครับ ผมเอาใจช่วยครับ อนุโมทนาสาธุครับ

0

0

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
21-10-2015
โพสต์เมื่อ 7-10-2014 16:23:59 |ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นทัวร์บุญญาณทิพย์ที่ไปเป็นครั้งแรก ขอบคุณทีมงานทุกท่านที่ดูแลเป็นอย่างดี และขอบคุณอาจารย์ที่ให้ข้อคิดดีๆ อิ่มบุญอิ่มใจกลับบ้านจริงๆ ขออนุโมทนากับทุกท่านค่ะ

1

1

ติดตาม

0

เครดิต

ล่าสุด
28-5-2017
โพสต์เมื่อ 7-10-2014 19:15:31 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออนุโมทนาบุญทุกประการกับทุกๆๆท่านในทัวร์บุญญาณทิพย์ครั้งที่ 24 นี้ด้วยนะคะ สาธุ สาธุ สาธุค่าา

1

0

ติดตาม

16

เครดิต

ล่าสุด
29-1-2015
โพสต์เมื่อ 8-10-2014 12:48:34 |ดูโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ ...เยี่ยมมากค่ะ คุณรัก
ทริปหน้าต้องไปให้ได้แล้วล่ะ

928

19

ติดตาม

1หมื่น

เครดิต

ล่าสุด
19-3-2017

เหรียญสมาชิกยอดนิยม

โพสต์เมื่อ 8-10-2014 22:30:33 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออนุโมทนากับพี่ช้าง ทีมงานทุกท่าน ผู้ร่วมทัวร์บุญ และทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในบุญครั้งนี้เลยนะค่ะ  สาธุๆๆๆ ......เมย์ม่วงติดภารกิจบุญหลายงาน เลยไม่ได้ไปร่วมบุญกะทัวร์พี่ช้างเลย  ไว้โอกาสต่อๆไปนะ  ตามวาระบุญจัดสรร   

aoy_tiya29  ขอโทษนะค่ะเวลาไปทัวร์บุญ ไปเช้าเย็นกลับ ครั้งละเท่าไหร่ค่ะ  โพสต์เมื่อ 20-11-2014 22:39
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รูปแบบข้อความล้วน|ญาณทิพย์ yantip ดูดวง ดวงชะตา ราศี ตรวจกรรม ดูกรรม ธรรมะ องค์เทพ ทำนายฝัน ดวงชื่อ ฮวงจุ้ย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทัวร์บุญ สมาธิ ญาณ เทพ เทวดา พลังจิต ญาณทิพย์ yantip ดูดวง ดวงชะตา ราศี ตรวจกรรม ดูกรรม ธรรมะ องค์เทพ ทำนายฝัน ดวงชื่อ ฮวงจุ้ย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทัวร์บุญ สมาธิ ญาณ เทพ เทวดา พลังจิต

GMT+7, 24-6-2017 00:10 , Processed in 0.070953 second(s), 13 queries , Xcache On.